Marketing News

Top 50 người được các nhà tiếp thị kỹ thuật số tweet lại nhiều nhất [Nghiên cứu]

Leadtail và PunchTab đã hợp tác để tạo ra một danh sách khác phân tích hành vi của các nhà tiếp thị kỹ thuật số trên Twitter. Trước đây, họ đã đề cập đến các hành vi trên Twitter của các nhà tiếp thị quy mô trung bình, nhưng lần này họ đã khảo sát 515 các nhà tiếp thị kỹ thuật số Bắc Mỹ, những người ở cấp độ quản lý và ở trên, hoạt động trên Twitter trong tháng 2 và tháng 4 của 2014. Này 122,027 tweet và 57, 009 các liên kết được chia sẻ đã được đăng bởi các nhà tiếp thị công ty thương hiệu và đại lý chịu trách nhiệm về các chương trình tiếp thị kỹ thuật số, xã hội, nội dung và / hoặc khách hàng thân thiết / CRM. Chúng cho thấy một cánh cửa mở ra thế giới tiêu thụ mạng xã hội của nhà tiếp thị và những hiểu biết sâu sắc về khía cạnh B2B của phương tiện truyền thông xã hội có thể là vô giá khi xây dựng chiến lược tiếp thị của bạn. Các nhà tiếp thị kỹ thuật số cân bằng giữa tin tức và giáo dục. Trong khi các nhà tiếp thị kỹ thuật số này đang đọc và chia sẻ nội dung từ các trang web chính thống và tiêu biểu trong ngành như The New York Times, Forbes hoặc Ad Age, thì ngày càng có nhiều blog độc lập hoặc công ty như Convince và Convert, Hubspot, Buffer và Moz đang tạo ra nội dung nói trực tiếp đến những gì các nhà tiếp thị đang quan tâm ngày nay. Báo cáo cho thấy 43% nội dung được chia sẻ là nội dung chính thống và 42% ngành công nghiệp. Các nhà tiếp thị kỹ thuật số tương tác với ai? Nghiên cứu cũng xem xét những người mà các nhà tiếp thị kỹ thuật số này đề cập và retweet nhiều nhất. Nhìn vào ai đang được tweet lại nhiều nhất thường là một dấu hiệu cho thấy họ đang chia sẻ nội dung yêu cầu được chia sẻ. Bây giờ, mặc dù những người trong danh sách này chắc chắn rất vui khi thấy tên họ được đề cập, nhưng đối với một doanh nghiệp đang cố gắng đưa thông điệp của họ ra trước những nhà tiếp thị này, hãy tạo ra một chiến lược được thiết kế để khiến những người này nói chuyện (có thể là thông qua nội dung mà họ chia sẻ hoặc cuộc trò chuyện mà họ tạo) là một cách để tạo cơ hội mới cho khán giả mong muốn thực hiện hành động. Hãy xem xét thông tin chi tiết từ nghiên cứu này (bạn có thể tải xuống tại đây) khi bạn nghĩ về nơi bạn có thể quảng cáo, nội dung bạn có thể tạo và bạn có thể xây dựng mối quan hệ với ai. Theo Leadtail và PunchTab, đây là Top 50 Những người tiếp thị kỹ thuật số được Retweet nhiều nhất: 1. Jay Baer – @jaybaer 2. Vala Afshar – @ValaAfshar 3. Chris Brogan – @chrisbrogan 4. Jeremiah Owyang – @jowyang 5. Lee Oised – @leeodden 6. Guy Kawasaki – @GuyKawasaki 7. Brian Solis – @brianolis 8. Ann Handley (Marketing Profs) – @MarketingProfs 9. Danny Sullivan – @dannysullivan . Darren Rovell – @darrenrovell 11. Mark Johnson – @MJohnsonLoyalty 12. R Ray Wang – @ rwang0 13. Sean Gardner – @ 2morrowknight 14. Richard Branson – @richardbranson 15. Maria Popova – @brainpicker 16. Mark W Schaefer – @markwschaefer 17. Amber Naslund – @AmberCadabra 18. Jeff Bullas – @jeffbullas 19. Glen Gilmore – @GlenGilmore 20. Mari Smith – @MariSmith 21. Shelly Kramer – @ShellyKramer 22. Michael Brenner – @BrennerMichael 23. Barack Obama – @BarackObama 24. Rainn Wilson – @rainnwilson 25. Neil deGrasse Tyson – @neiltyson 26. Anil Dash – @anildash 27. Anthony DeRosa – @AntDeRosa 28. Ann Tran – @AnnTran_ 29. Bruce Van Horn – @BruceVH 30. Nick Bilton – @nickbilton 31. Peter Shankman – @petershankman 32. Mark Ragan – @MarkRaganCEO 33. Dan Primack – @danprimack 34. Brian Fanzo – @iSocial_Fanz 35. Mack Collier – @MackCollier 36. Tim Siedel – @badbanana 37. Ted Rubin – @TedRubin 38. Chris Voss – @CHRISVOSS 39. Gerry Moran – @GerryMoran 40. Brian Morrissey – @bmorrissey 41. Heidi Cohen – @heidicohen 42. Lolly Daskal – @LollyDaskal 43. Stephen Colbert – @StephenAtHome 44. Magic Johnson – @MagicJohnson 45. George Takei – @GeorgeTakei 46. Ariana Huffington – @ariannahuff 47. Marc Andreessen- @pmarca 48. Elon Musk – @elonmusk 49. Kim Garst – @kimgarst 50. Gary Vaynerchuk – @garyvee Cập nhật: Roel Manarang đã tổng hợp một danh sách ngay hôm nay với tất cả những người này trên đó để dễ dàng theo dõi: https://twitter.com/roelmanarang/lists/house-of-digital

  • Trang chủ
  • CRM
  • Email doanh nghiệp
  • Email marketing
  • Marketing News
  • Marketing tổng thể
  • SEO
  • Thiết kế Website
  • Web Hosting
  • Chatbot
  • Back to top button